கனடா பிரதமர் ஜஸ்டின் ட்ரூடோ தமிழர்களுக்கு ‘தை பொங்கல்’ வாழ்த்து தெரிவித்து காணொளி வெளியிட்டுள்ளார்.

இதுதொடர்பாக அவரால் வெளியிடப்பட்ட அறிக்கையில், “இந்த வாரம், கனடாவிலும் உலகெங்கிலும் உள்ள தமிழ் சமூகங்கள் அறுவடைத் திருநாளான தைப் பொங்கலைக் கொண்டாடுவார்கள். “இந்த வருடாந்தர நான்கு நாள் திருவிழாவின் போது, குடும்பமும் அன்புக்குரியவர்களும் கூடி, வருடத்தின் அபரிமிதமான அறுவடைக் காலத்திற்காக இயற்கைக்கு நன்றி செலுத்துகிறார்கள்.

உலகெங்கிலும் உள்ள தமிழ் சமூகங்கள் பொங்கலைக் கொண்டாடுவதற்கும் பகிர்ந்து கொள்வதற்கும் ஒன்று கூடும், இது பாலில் காய்ச்சப்பட்ட அரிசியுடன் காரமான அல்லது இனிப்பு செய்யப்பட்ட பாரம்பரிய உணவாகும்

ஜனவரி கனடாவில் தமிழ் மரபு மாதத்தையும் குறிக்கிறது, இது தமிழ் கலாசாரம் மற்றும் பாரம்பரியத்தை கொண்டாடுவதற்கான ஒரு வாய்ப்பாகும், மேலும் சிறந்த, வலுவான, மேலும் உள்ளடக்கிய கனடாவை கட்டியெழுப்ப தமிழ் கனடியர்களின் தொடர்ச்சியான பங்களிப்புகள். “எங்கள் குடும்பத்தின் சார்பாக, சோஃபியும் நானும் தைப் பொங்கலைக் கொண்டாடும் அனைவருக்கும், கனடாவிலும் மற்றும் உலகெங்கிலும் உள்ள அனைவருக்கும் அமைதி மற்றும் நல்ல ஆரோக்கியத்திற்காக எங்கள் வாழ்த்துக்களை வழங்குகிறோம். “இனிய தைப் பொங்கல் வாழ்த்துகள்.”” என்று அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. 

நன்றி: ஐபிசி தமிழ்